ในวันที่อากาศหนาวบ้าง เย็นบ้าง หรือบางวันก็ร้อนบ้างแบบนี้ ทำเอาหนุ่ม ๆ หลายคนปรับตัวกันแทบไม่ถูก เกี่ยวกับการเลือกชุดหรือเลือกเสื้อผ้าหล่อ ๆ ใส่ยามต้องแต่งตัวออกนอกบ้าน ประมาณว่า... เช้านี้หนาวมาก เลยจัดชุดใหญ่ เสื้อแจ็คเก็ต ตัวในใส่เสื้อแขนยาว กางเกงขายาว ถุงเท้าหนา รองเท้าผ้าใบครบเซต! พอตกบ่าย หรือแค่สาย ๆ หน่อย ก็เกิดอาการร้อนเว่อร์ กับอากาศที่แสนจะร้อน แดดก็แรงขึ้นมาซะอย่างงั้น (หรือวันไหนอากาศร้อนอบอ้าว อยากแต่งตัวสบาย ๆ พอตกเย็น ก็ดันหนาวซะงั้น (บอกตามตรง วัยรุ่นเซ็งครับ!!)
เอาล่ะ ๆ เข้าเรื่องเลยดีกว่า เกริ่นมายืดยาว จริง ๆ แล้วเราอยากแนะนำให้หนุ่ม ๆ เลือกใส่เสื้อแขนยาวเท่ ๆ สักตัว เราว่า "เอาอยู่" นะ คือ... อากาศหนาว ๆ เย็น ๆ ก็ใส่ได้ วันไหนร้อน ๆ หน่อยก็ใส่ดี (กันแดดได้ด้วย หรือจะพับแขนขึ้นก็หล่ออยู่) เพียงแค่เลือกผ้าที่ไม่หนาหรือบางมาก เลือกลายที่คุณคิดว่าใส่แล้วเท่ เดินแล้วมั่น ก็เพียงพอแล้ว ซึ่งวันนี้กระปุกดอทคอมได้รวบรวมคอลเลคชั่นเสื้อแขนยาวเท่ ๆ สำหรับหนุ่ม ๆ มาฝากกันเพียบ ว่าแล้วก็ไปดูกันเลยคร้าบ...
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%281%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%282%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%283%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%284%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%285%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%286%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%287%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%288%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%289%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%2810%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%2811%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%2812%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%2813%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%2814%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%2815%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%2816%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%2817%29.jpg)
![เสื้อแขนยาวผู้ชาย เสื้อแขนยาวผู้ชาย](http://img.kapook.com/u/suttichai/a999988/shirt%20%2818%29.jpg)
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก zinif.com, letro.co.kr, palus.co.kr, gerio.co.kr และ meosidda.com